Firam ɗin Nauyi na Elevator Don Matsakaicin Matsakaici Daban-daban
Canjin mai
Takalmi jagora
Firam mai ƙima
Kulle na'urar
Ƙarshen buffer mai ban mamaki
Toshe ma'aunin nauyi
Mai ɗaurin ramuwa
Na'urar dakatarwa (sheave pulley ko dakatarwar igiya)
Hakanan zamu iya keɓanta bisa ga buƙatun ku

The counterweight frame da aka yi da tashar karfe ko 3~5 mm karfe farantin folded cikin tashar karfe siffar da welded da karfe farantin. Saboda lokuta daban-daban na amfani, tsarin firam ɗin counterweight shima ya ɗan bambanta. Dangane da hanyoyi daban-daban na gogayya, firam ɗin counterweight za a iya raba nau'ikan biyu: dabaran counterweight firam don hanyar majajjawa 2:1 da firam ɗin counterweight mara nauyi don hanyar majajjawa 1:1. Dangane da raƙuman jagorar nau'i daban-daban, ana iya raba shi zuwa nau'i biyu: ma'aunin nauyi don titin jagorar mai siffa T da takalman jagorar zamiya da bazara, da takalmi mai ɗaukar nauyi don raƙuman jagorar ramin jagora da takalmin jagorar zamiya na ƙarfe.
Lokacin da nauyin nauyin lif ya bambanta, ƙayyadaddun sashin karfe da farantin karfe da aka yi amfani da su a cikin firam ɗin counterweight suma sun bambanta. Lokacin amfani da ƙayyadaddun bayanai daban-daban na sashe na ƙarfe azaman katako madaidaiciya madaidaiciya, dole ne a yi amfani da shingen ƙarfe mai ƙima wanda ya dace da girman girman sashe na ƙarfe.
Ayyukan lif counterweight shine daidaita nauyin da aka dakatar a gefen motar ta wurin nauyinsa don rage ƙarfin na'urar da kuma inganta aikin motsa jiki. Igiyar jagwalgwadon igiyar waya muhimmiyar na'urar dakatarwa ce ta lif. Yana ɗaukar duk nauyin motar da kifin kifin, kuma yana tuƙa motar sama da ƙasa ta hanyar gogayya ta tsinken sheave. A lokacin aikin lif, igiyar igiyar jan ƙarfe tana lanƙwasa ba tare da kai tsaye ba ko kuma ta wata hanya a kusa da sheave ɗin juzu'i, sheave jagora ko sheave na rigakafin igiya, wanda zai haifar da damuwa. Saboda haka, igiyar igiyar igiya tana buƙatar samun ƙarfi mai ƙarfi da juriya, kuma ƙarfin ƙarfinsa, haɓakawa, sassauci, da sauransu yakamata duk sun cika buƙatun GB8903. Lokacin amfani da igiyar waya, dole ne a duba shi akai-akai bisa ga ka'idoji, kuma dole ne a kula da igiyar waya a ainihin lokacin.
1. Saita dandali mai aiki a daidai matsayi a kan ɓangarorin (don sauƙaƙe ɗaga firam ɗin ƙima da shigarwa na shingen ƙima).
2. Ɗaure madaurin igiyar waya a kan goyan bayan dogo masu adawa da nauyin nauyin kima a daidai tsayin da ya dace (don sauƙaƙe ɗaga kifin kifin), kuma rataya sarka a tsakiyar igiyar igiyar waya.
3. An goyan bayan murabba'in katako na 100mm X 100mm a kowane gefen ma'aunin nauyi. Lokacin da aka ƙayyade tsayin filin katako, ya kamata a yi la'akari da nisa mai zurfi na lif.
4. Idan takalmin jagorar nau'in bazara ne ko nau'in tsayayyen nau'in, cire takalman jagora guda biyu a gefe guda. Idan takalmin jagora nau'in abin nadi ne, cire duk takalman jagora guda huɗu.
5. Yi jigilar firam ɗin mai ƙima zuwa dandamalin aiki, kuma ku haɗa farantin igiya mai ƙima da jujjuyawar sarkar tare da igiyar igiyar waya.
6. Yi aiki da sarkar jujjuyawa kuma a ɗaga firam ɗin mai ƙima zuwa tsayin da aka kayyade. Don firam ɗin ƙira tare da nau'in bazara ko ƙayyadaddun takalmin jagora a gefe ɗaya, matsar da firam ɗin ƙima don takalmin jagora da ginshiƙan jagorar gefe sun daidaita. Ci gaba da tuntuɓar, sa'an nan kuma a hankali kwance sarkar ta yadda firam ɗin counterweight ya kasance a hankali kuma a ɗora shi da tabbaci akan filin katako mai goyan baya. Lokacin da ƙirar ƙira ba tare da takalmin jagora ba an gyara shi akan filin katako, bangarorin biyu na firam ɗin ya kamata a daidaita su tare da ƙarshen ƙarshen layin jagora. Nisa daidai suke.
7. Lokacin shigar da takalman jagorar ƙayyadaddun, tabbatar da cewa rata tsakanin rufin ciki da ƙarshen ƙarshen layin jagora ya dace da babba da ƙananan bangarorin. Idan ba a cika buƙatun ba, ya kamata a yi amfani da shims don daidaitawa.
8. Kafin shigar da takalman jagorar da aka ɗora a cikin bazara, ya kamata a ɗora takalmin gyaran kafa na goro zuwa matsakaicin don haka babu rata tsakanin takalmin jagora da firam ɗin takalmin jagora, wanda ke da sauƙin shigarwa.
9. Idan rata tsakanin babba da ƙananan rufin ciki na jagorar madaidaicin takalman takalma ba daidai ba ne tare da gefen ƙarshen waƙa, yi amfani da gasket tsakanin wurin zama mai shiryarwa da ƙirar ƙira don daidaitawa, hanyar daidaitawa daidai yake da na kafaffen jagorar takalma.
10. Ya kamata a shigar da takalmin jagorar nadi a hankali. Bayan rollers a ɓangarorin biyu suna danna kan titin jagora, adadin matsi na rollers biyu ya kamata ya zama daidai. Ya kamata a danna abin nadi na gaba damtse tare da filin waƙa, kuma ya kamata a daidaita tsakiyar motar tare da tsakiyar layin jagora.
11. Shigarwa da gyaran ƙima
① Aiwatar da ma'aunin dandamali don auna tubalan nauyi ɗaya bayan ɗaya, da ƙididdige matsakaicin nauyin kowane shinge.
② Load da daidai adadin ma'aunin nauyi. Ya kamata a lissafta adadin ma'aunin nauyi bisa ga dabara mai zuwa:
Adadin ma'aunin nauyi da aka girka=(nauyin mota + kimar kaya ×0.5)/nauyin kowane counterweight
③Shigar da na'urar hana girgiza na ma'aunin nauyi kamar yadda ake buƙata.