Yayin da manyan gine-ginen da ke birnin ke tashi daga kasa, na'urorin hawan gaggawa na kara samun karbuwa. Sau da yawa muna jin mutane suna cewa ɗaukar babban hawan hawa zai zama mai tauri da banƙyama. Don haka, ta yaya za a hau lif mai sauri don zama mafi kwanciyar hankali da aminci?
Gudun na'urar hawan fasinja yawanci kusan 1.0m/s ne, kuma gudun lif mai sauri ya fi mita 1.9 a cikin daƙiƙa guda. Yayin da lif ya tashi ko faɗuwa, fasinjojin suna fama da babban bambance-bambancen matsa lamba a cikin ɗan gajeren lokaci, don haka ƙwanƙarar kunne ba ta da daɗi. Ko da kurma na wucin gadi, masu cutar hawan jini da cututtukan zuciya za su ji dimuwa. A wannan lokacin, buɗe baki, tausa tushen kunne, taunawa ko ma taunawa, na iya daidaita ƙarfin kunnen don daidaitawa ga canje-canje a cikin matsa lamba na waje, da kuma kawar da matsi na kunne.
Bugu da ƙari, lokacin ɗaukar lif a lokacin zaman lafiya, har yanzu akwai wasu batutuwa waɗanda ke buƙatar kulawa ta musamman: idan wutar lantarki ta katse saboda dalilai na kwatsam, kuma fasinja ya makale a cikin motar, wannan ita ce motar sau da yawa tana tsayawa a matsayi mara nauyi, fasinjojin ba dole ba ne su damu da ma'aikatan kula da lif ya kamata a sanar da su ceto ta hanyar na'urar ƙararrawa ta mota ko wasu hanyoyi masu yiwuwa. Kar a taɓa ƙoƙarin buɗe ƙofar motar ko buɗe tagar tsaron rufin motar don tserewa.
Fasinjoji su duba ko motar lif ta tsaya a wannan bene kafin ɗaukar tsani. Kar a shiga a makance, hana kofar budewa kuma motar ba ta cikin kasa sannan ta fada cikin hoistway.
Idan har yanzu ƙofar tana rufe bayan danna maɓallin elevator, ya kamata ku jira da haƙuri, kada ku yi ƙoƙarin buɗe makullin ƙofar, kuma kada ku yi wasa a gaban ƙofar saukarwa don buga ƙofar.
Kada ku kasance a hankali lokacin da kuke shiga da fita daga cikin lif. Karka taka kasa ka taka motar.
A cikin tsawa mai ƙarfi, babu wani abu na gaggawa. Zai fi kyau kada a ɗauki hawan hawan, saboda ɗakin ɗaki yana yawanci a matsayi mafi girma na rufin. Idan na'urar kariya ta walƙiya ba ta da kyau, yana da sauƙi don jawo walƙiya.
Bugu da kari, idan wuta ta tashi a cikin wani babban gini mai tsayi, kada ku ɗauki hawan hawan ƙasa. Mutanen da ke ɗauke da abubuwa masu ƙonewa ko fashewa kamar man gas, barasa, abin wuta, da sauransu bai kamata su ɗauki lif sama da ƙasa ba.
Lokacin aikawa: Afrilu-27-2022